Você está na página 1de 6

Grades 1 to 12 Paaralan Grade Level 6

DAILY LESSON
Guro Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
LOG
(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa / Oras Markahan Unang Markahan Ikaapat na Linggo
Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkoles Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon
Pangnilalaman para sa ikabubuti ng lahat

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
Pagkatuto 1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari
Isulat ang code ng 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
bawat kasanayan 1.3. paggamit ng impormasyon Code: EsP6PKP-Ia-i-37

Paksa: Paggawa ng responsableng desisyon ng may bukas na isipan


II. NILALAMAN Kaugnay na Pagpapahalaga: Pagkabukas isipan (Open-mindedness)

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
K to 12 Gabay Pangkurikulum, Edukasyon sa Pagpapakatao May 2016, pahina 81
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang 1. EsP DLP, Unang Markahan, Ikaapat na Linggo - Aralin 4: Malawak na Isipan Tungo sa Responsableng Desisyon,
Panturo pahina 1-8
2. https://en.wikipedia.org/wiki/Moana_(2016_film)
3. https://en.wikipedia.org/wiki/Open-mindedness
4. laptop, projector, pelikulang Moana, powerpoint presentation na inihanda ng guro, metacards, manila paper, gunitng,
permanent marker, masking tape

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag-
nakaraang aralin at/o aaral at itala ang bilang aaral at itala ang aaral at itala ang aaral at itala ang aaral at itala ang bilang
pagsisimula ng ng mga pumasok at bilang ng mga bilang ng mga bilang ng mga ng mga pumasok at
bagong aralin lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. lumiban.

Sa pagsisimula ng Magkaroon nang Magkaroon nang Magkaroon nang Magkaroon nang


aralin, itanong sa mga maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa
mag-aaral: Bilang mag- ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang
aaral, paano araw. araw. araw. araw.
nakakaapekto sa isang
pamilya ang karahasan
tulad ng pagpatay sa
mga drug pusher na
madalas laman ng mga
balita sa radyo,
telebisyon at maging
sa pahayagan man?
B. Paghahabi sa layunin Sumangguni sa EsP
ng aralin DLP, Unang Markahan,
Ikaapat na Linggo -
Aralin 4, pahina 2, para
sa mga tanong.
C. Pag-uugnay ng mga Ipapanood sa mga
halimbawa sa bagong magaaral ang
aralin pelikulang Moana

Tandaan:
Maaaring gumamit ng
iba pang video/s o
pelikula na may
kahalintulad na paksa.

Sumangguni sa pahina
2 ng EsP DLP, Unang
Markahan, Ikaapat na
Linggo - Aralin 4, para
sa mga tanong.
D. Pagtalakay ng bagong Pangkatin ang klase
konsepto at sa lima (5).
paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Sumangguni sa
pahina 2-3 ng EsP
DLP, Unang
Markahan, Ikaapat na
Linggo - Aralin 4, para
sa pangkatang
gawain.
E. Pagtalakay ng bagong Sumangguni sa EsP
konsepto at DLP, Unang
paglalahad ng bagong Markahan, Ikaapat na
kasanayan #2 Linggo - Aralin 4,
pahina 4 para sa
indibidwal na gawain.
F. Paglinang sa Ipapakita ng guro sa
Kabihasaan pamamagitan ng
(Tungo sa Formative powerpoint
Assessment) presentation ang mga
sitwasyon na nasa
EsP DLP, Unang
Markahan, Ikaapat na
Linggo - Aralin 4.
pahina 4-5.

Sasagutin ng mga
magaaral kung ano
ang kanilang gagawin
sa bawat sitwasyon
kung sila ang tauhan
dito. Itatala rin nila
ang dahilan kung
bakit nila ito dapat
gawin. Isusulat ang
sagot sa kanilang
kuwaderno.

Gamitin ang mga


tanong sa talakayan
sa pahina 4 ng DLP.
G. Paglalapat ng aralin sa Sumangguni sa pahina
pang-araw-araw na 5-6 ng EsP DLP,
buhay Unang Markahan,
Ikaapat na Linggo -
Aralin 4, para sa
pangkatang gawain.
H. Paglalahat ng Aralin Itanong sa mga mag-
aaral: Sa lahat ng mga
gawain at sitwasyong
ating tinalakay, ano
ang ibig sabihin ng
desisyon? Ano-ano
ang mga dapat
tandaan sa pagbuo ng
desisyon?

(Hayaang ilahad ng
mga mag-aaral ang
kanilang mga sagot at
magkaroon ng
talakayan upang mas
maintindihan at tumimo
sa kanilang isipan ang
pagpapahalagang
nililinang
sa araling ito)
I. Pagtataya ng Aralin Sumangguni sa pahina
6-8 ng EsP DLP,
Unang Markahan,
Ikaapat na Linggo -
Aralin 4, para sa
pagtataya at pagninilay/
repleksyon.
J. Karagdagang gawain Ipagawa ang
para sa takdang-aralin karagdagang gawain
at na makikita sa EsP
remediation DLP, Unang Markahan,
Ikaapat na Linggo -
Aralin 4: pahina 8.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ang aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Você também pode gostar