Você está na página 1de 3

School: Pedro “Oloy” N. Roa, Sr.

Elementary School Grade Level: III


GRADES 1 to 12 Teacher: Rachel May A. Closas Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 13 – 17, 2017 (WEEK 3) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ang pagsunod sa mga tuntunin at batas na may kaugnayan sa
kalikasan at pamayanan.
B.Pamantayan sa Pagganap Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba ‘t ibang pagkakataon.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda
Isulat ang code ng bawat ESP3PPP – IIIa –b -14
kasanayan
II.NILALAMAN Kalugud –Lugo dang Pagsunod
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro CG ph. 20 ng 76
1.Mga Pahina sa Kagamitang Pang 140 - 141
Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo Graphic organizer tsart card tsart
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Ano ang mga kaugaliang Pilipino? *Ano ang tagubilin? Bakit mahalaga ang Paano mo Paano mo maipapakita na
at/o pagsisimula sa bagong aralin pagsunod sa tagubilin? maipapakita na ikaw ay ikaw ay sumusunod sa mga
sumusunod sa mga tagubilin? tagubilin?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Natatandaan mo pa ba ang mga Batay sa mga tagubilin na ibinigay Ayusin ang paligid ng iyong klase Gamit ang talaan ng mga Ano ang ibig sabihin ng
tagubilin o paalaala sa iyo ng ng mga mag-aaral, ipasuri kung para higit na makapagnilay o tagubiling ibinigay ng mga bilin?
mganakatatanda? Isa- isahin ang ang lahat ng mga tagubilin ay makapag-isip (reflect) ang mga nakatatanda. Ipasuri kung
mga ito. Nasusunod mo ba ang mga dapat sundin. Hayaan silang bata nang mapayapa. Sa nararapat bang sundin ang
ito? Bakit at bakit hindi? magbigay ng opinyon.Turuan ang pagninilay ipadama sa mga mag- mga tagubiling nakatala.
mga batang mag-analisa ng isang aaral na hindi nila kailangang
sitwasyon . Magbigay muna ng pansinin ang iba nilang kaklase.
halimbawa kung paano ito Tanging ang kanya lang sarili ang
isasagawa. kakausapin
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Magpaguhit ng caterpillar Ang bahaging ito ay Sa pagsasagawa ng pagninilay, Magpagawa ng talaan katulad Magpakita ng video tungkol
sa layunin ng aralin organizer sa isang papel. Sa loob ng napakahalagang matutuhan ng ipaalaala ang tagubilin na hindi ng nasa Kagamitan ng Mag- sa aralin.
mga kurba ngcaterpillar, ipasulat ang bata gamit ang teorya ng nila nasunod. Sino ang sinuway aaral.
mga tagubilin o paalala mula sa ulo pagpapasyang etikal. Sikaping niya? Sa pagsuway niya, ano ang
ng caterpillar ang pinakamadalas maipamulat sa mga mag-aaral na naging epekto nito sa kanya at
nilang sundin at sa may buntot ang pagkakaroon ng magandang ano ang kanyang gagawin mula
naman ang hindi nila madalas desisyon ay dumaraan sa mga ngayon upang ito ay hindi na
sundin. proseso. Sa pamamagitan nito, mangyari muli?
Pagsumikapang maipalabas sa mga dapat isaalang-alang nila na ang
mag-aaral ang mga naaalala nilang mga desisyong gagawin ay
paalaala o nararapat na nasa kabutihan ng
tagubilin. Gamit ang experiential lahat.
learning theory ipadama sa mga
mag-aaral na ang kanilang mga
karanasan ay pagkukunan ng bagong
kaalamang tatalakayin sa aralin ito.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Iproseso ang sagot ng mga mag- Pangkatin sa anim ang klase. Magpagawa ng isang postcard Paobserbahan ang sarili sa Paano mo mapatutunayang
at paglalahad ng bagong kasanayan aaral. Tumawag ng ilang mag-aaral Bawat pangkat ay bibigyan ng para sa taong hindi niya sinunod loob ng isang buwan. Kulayan magagawa mo nang
#1 na magpapakita at sitwasyong susuriin gamit ang ang tagubilin. Sa postcard, ipakita ng pula ang tapat ng tagubilin mahusay ang tagubilin o
magpapaliwanag ng kanilang tsart na nasa Kagamitan ng Mag- ang tagubiling hindi niya sinunod. kung ito ay ginawa nila sa paalaala ng iyong
ginawa. Bigyang- pansin na dapat aaral. Dalawang pangkat ang Ano ang naging epekto nito sa araw na iyon. Palagyan ng magulang?
sundin ang mga tatanggap ng magkatulad na kanya at ano ang gagawin niya pirma ng magulang ang ilalim Ano ang iyong
tagubilin ng nakatatanda. sitwasyon mula ngayon? Hikayatin ang mga ng talaan. naramdaman sa mga
(Paggabay sa bata sa Pag-unawa sa mag-aaral na ibigay ito sa taong gawain sa araling ito? Bakit?
Aralin) hindi niya sinunod ang tagubilin.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipaulat sa klase ang ginawa ng Ano –ano ang mga sinunod niyo?
at paglalahad ng bagong kasanayan bawat pangkat. Pagkumparahin Anong hakbang ang ginawa niyo
#2 ang prosesong ginawa ng mga para ito ay masunod?
pangkat na magkatulad ang Original File Submitted and
sitwasyon. Formatted by DepEd Club
Bigyang-diin sa Member - visit depedclub.com
talakayan ang prosesong ginawa for more
ng bawat pangkat hindi ang
kanilang sagot. Layunin nito na
matuklasan ng mga mag-aaral sa
kanilang sariling paraan ang
pinakamagandang proseso na
dapat nilang gawin sa
pagkakaroon ng mahusay na
desisyon.
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa formative assessment)
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Ang bawat pangkat ay bibigyan ng Ating pahalagahan at isabuhay Hingan ng saloobin ang ilang Ang gawaing ito ay Pangkatang Gawain tungkol
araw-araw na buhay mga sitwasyon na may tagubilin ng ang mga tagubilin. mag-aaral sa kanilang ginawa. nangangailangan ng regular sa video.
nakakatanda .Magtulungan kayong Bigyang-diin na ang mabuting na pagpapaalaala o - Pagsasadula ng tagunlin na
magdesisyon kung dapat bang kagalian ng mga Pilipino tulad ng pagmomonitor upang ipinakita sa video.
sundin ang kanilang mga tungkulin. pagsunod sa tamang tagubilin ng maisakatuparan nang lubos
mga nakatatanda ay hindi natin ang layunin. Iniiwasan natin
dapat kalimutan. Atin itong na gawin ito nang madalian.
isabuhay at pahalagahan. Kung kakailanganin, mas
makabubuti kung hingan ng
tulong ang kanilang mga
magulang sa pagmomonitor
ng gawaing ito.
H. Paglalahat ng Aralin Ang tagubilin ng mga nakatatanda ay Ang pagsunod sa tagubilin ay May mga pagkakataon labag sa Pagsunod nang tama sa mga Pagpapakita ng
isa sa mga dapat isaalang-alang nagpapakita ng pagiging atin ang pagsunod sa mga utos tagubilin. pagpapahalaga sa mga
upang magingmaayos ang iyong masunurin. ngunit hindi dapat tayo magalit, nakaatang na tagubilin.
buhay sabihin ang tamang dahilan ng
maayos.
I.Pagtataya ng Aralin Isulat o magbibigay ang mga bata ng Maglista ng mga tagubilin na Markahan ang ginawa ng bata na Gamit ang rubrics ,itala ang Bigyan ng iskor ang mga
mabuti at di –mabuting epekto ng dapat mong sundin. postcard ayon sa kanilang mga tagubili sa iyo ng iyong batang nagsiganap.
pagsunod sa tagubilin. kakayahan. mga magulang.
J.Karagdagang gawain para sa Ang mabuting kaugalian ng mga Magtanong sa inyong mga Kasunduan ; Kasunduan ; Kasunduan:
takdang-aralin at remediation Pilipino tulad sa pagsunod sa tamang magulang at mga kasambahay na Pagiging mahinahon at magalang. Pagiging masunurin Ang mga tagubilin ay dapat
tagubilin o paalala ng mga nakatatanda kung ano-ano ang sundin nang buong puso na
nakatatanda ay hindi dapat kanilang mga tagubilin.Igawa ito may respeto sa bawat isa.
kalimutan. ng talaan.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial?Bilang ng magpaaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong n g aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo an g
aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Você também pode gostar