Você está na página 1de 4

ARALING PANLIPUNAN 4

Agosto 03, 2016 (Miyerkules) 2. Paglalahad – Ilahad ang


tungkol sa mga
IV – L. Celerio (12:40-1:30) magagandang tanawin at
IV – H. Dela Rama (3:20-4:10) pook-pasyalan sa bansa.
IV – G.E. Tolentino (4:10-5:00) 3. Talakayan – Bigyang-
IV – RA.K. Poe Jr. (5:00-5:50) diin sa pagtalakay ang
IV – N.M. Joaquin (5:50-6:40) tungkol sa katangian ng
bawat magagandang
tanawin at pook-
I. Layunin: pasyalan sa bansa.
 Naiisa-isa ang magagandang 4. Gawain – Isagawa nang
tanawin at pook-pasyalan pangkatan ang Gawain B
sa bansa. sa pahina 78 ng aklat.
 Nailalarawana ang 5. Paglalahat – Anu-ano
katangian ng magagandang ang magagandang
tanawin at pook-pasyalan tanawin at pook-
sa bansa. pasyalan ang napag-
aralan natin? Ilarawan
II. Paksa: ang bawat isa.
 Magagandang Tanawin at 6. Paglalapat – Paano mo
Pook-Pasyalan sa Bansa ipagmamalaki sa iyong
 Gabay Pang-kurikulum sa mga kakilalang dayuhan
AP4 AP4AAB-I-g-h-10 ang magagandang
Araling Panlipunan 4 TG tanawin at pook-
pahina 28-31 pasyalan sa bansa?
Araling Panlipunan 4 LM
pahina 67-79 IV. Pagtataya
 Pagmamalaki sa sariling  Sagutin ang mga
bansa pagsasanay sa “Natutuhan
Ko”, I, (bilang 1-10), sa
III. Pamamaraan: pahina 79 ng aklat.
 Panimulang Gawain
1. Balitaan – Pumili ng balita V. Takdang-aralin
mula sa TV, radyo, o  Alamin ang tungkol sa
pahayagan. Pag-usapan ang
kahulugan at kahalagahan ng
kahalagahan ng
nasabing balita. magagandang tanawin at
2. Balik-aral – Pagbalik-aralan pook-pasyalan sa bansa.
ang paksa sa nakaraan.
3. Pagsasanay – Bakit mahalaga
ang likas na yaman? Anu-ano
ang mga paraan sa wastong
paggamit ng likas na yaman?
 Panlinang na Gawain
1. Pagganyak – Ipakilala sa
mga bata ang tungkol sa
programa ng
pamahalaan na “It’s
More Fun In The
Philippines”. Iugnay ito
sa araling ilalahad.
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 4
Petsa: Agosto 02, 2016 (Martes)  Paglalahat – Lahat ba ng nababasa
Baitang/Pangkat: sa internet/ social networking sites
IV-N.M. Joaquin (12:10-12:40) ay nararapat tanggapin agad?
Bakit?
 Paglalapat – Kung may nabasa ka
I. Layunin: na artikulo/viral photos at videos
 Nakapagninilay ng katotohanan mula sa sa internet at alam mong ito ay di
mga nababasa sa internet at mga social totoo o di kaya ay naglalaman ng
networking sites. maselang impormasyon, ano ang
gagawin mo?
II. Paksang-aralin:
 Paksa: Pagmamahal sa Katotohanan (Love IV. Pagtataya
of Truth) Sagutin ang mga pagsasanay sa “Subukin
Sanggunian: Edukasyon sa Pagpapakatao Natin” sa pahina 52 at 53 ng aklat. (bilang
4 K-12 Curriculum Guide, TG pahina 25-29, 1-10)
at LM pahina 45-53
Kagamitan: TG, LM, tsart, V. Takdang-aralin
 Isulat sa kwaderno ang isang pangyayari
III. Pamamaraan: na nagpakita ka ng pagiging mapag-timpi
 Panimulang Gawain (self-control)
 Kasabihan – Magbahagi ng isang
kasabihan at ipaliwanag ang
kahulugan nito.
 Balik-aral – Pagbalik-aralan ang
paksa sa nakaraan.
 Pagsasanay – Ano ang ilan sa mga
hakbang na dapat gawin upang
pangasiwaan ang galit (anger
management)?
 Panlinang na Gawain
 Pagganyak – Ipakilala ang tungkol
sa mga salitang:
 Netizen
 Citizen patrol
 Viral photos/videos
Iugnay ito sa araling ilalahad.
 Paglalahad – Ilahad ang tungkol sa
tekstong may pamagat na
“Internet: For Better or For Worse”
sa pahina 45-47 ng aklat.
 Talakayan – Sagutin ang mga
panlinang na tanong sa pahina 47
ng aklat.
 Gawain – Isagawa nang pangkatan
ang gawain sa Gawain 1 sa pahina
48 ng aklat.
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 4
Petsa: Hulyo 20, 2016 (Miyerkules)
Baitang/Pangkat:
IV-N.M. Joaquin (12:10-12:40)

I. Layunin:
 Nakapagsasagawa nang may mapanuring
pag-iisip ng tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.
(mapagtimpi)

II. Paksang-aralin:
 Paksa: Lagumang Pagsusulit

III. Pamamaraan:
 Paghahanda
 Paglalatag ng Pamantayan
 Pagbibigay ng Panuto
 Pagsagot sa Pagsusulit
 Pagsubaybay
 Pagwawasto
 Pagtatala

IV. Takdang-aralin
 Alamin ang tungkol sa mga dapat isaisip at
isagawa tuwing may darating na sakuna o
panganib.
ARALING PANLIPUNAN 4
Petsa: Hulyo 21, 2016 (Huwebes)
Baitang/Pangkat:
IV – L. Celerio (12:40-1:30)
IV – H. Dela Rama (3:20-4:10)
IV – G.E. Tolentino (4:10-5:00)
IV – RA.K. Poe Jr. (5:00-5:50)
IV – N.M. Joaquin (5:50-6:40

I. Layunin:
 Nakasasagot sa mga tanong sa pagsusulit.
 Nakasusunod sa mga payak na panuto.

II. Paksang-aralin:
 Paksa: Lagumang Pagsusulit

III. Pamamaraan:
 Paghahanda
 Paglalatag ng Pamantayan
 Pagbibigay ng Panuto
 Pagsagot sa Pagsusulit
 Pagsubaybay
 Pagwawasto
 Pagtatala

IV. Takdang-aralin
 Alamin ang tungkol sa mga katangian ng
isang bansang insular/ maritime.

Você também pode gostar